1. Chú ý: Các bạn nên tham khảo Nội quy trước khi viết bài (click vào liên kết bên dưới).
    * Nội quy và Thông báo diễn đàn CNCProVN.com
    * Nếu bạn thấy hứng thú với bài viết. Hãy dùng chức năng Share to facebook để chia sẻ bài viết lên facebook.

Trang 15 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... CuốiCuối
Kết quả 281 đến 300 của 386

Chủ đề: Bộ phát laser đây mấy bác

Thợ bậc 6
    Cám ơn
    37
    Được cám ơn 114 lần
           ở 72 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hoahong102 Xem bài viết
    anh em nào test được cách chuyển tín hiệu mạch china cho em nó phát tia thì chia sẽ giúp nhé
    đại loại là cắm cái jack tín hiệu từ mạch tầu của máy laze tầu bắt nó phát tia theo phần mềm tầu ...nói túm lại là thay cái nguồn cò tầu
    mạch china nó khiển công suất bằng tín hiệu gì anh digital hay analog
    Lần sửa cuối bởi chetaocnc, ngày 02-01-2017 lúc 07:52:40 PM.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    484
    Được cám ơn 190 lần
           ở 122 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi hoahong102 Xem bài viết
    anh em nào test được cách chuyển tín hiệu mạch china cho em nó phát tia thì chia sẽ giúp nhé
    đại loại là cắm cái jack tín hiệu từ mạch tầu của máy laze tầu bắt nó phát tia theo phần mềm tầu ...nói túm lại là thay cái nguồn cò tầu
    phụ thuộc controler gì thôi
    Đỉnh cao của DIY là mua đồ hãng

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Mình nghĩ dùng control Tàu điều khiển nó được (hình như nó tuân theo chuẩn). Nôm na cho nó tín hiệu áp xác định công suất phát vào chân 2 (+) và 22 (-) [MAX 4V] / Chân 10 nối mass (chân 24) nó sẽ phát tia.
    Mà chơi loại hồng ngoại này nguy hiểm quá, phải tìm mua cái kính cho chắc, mà kính bảo hộ cũng tìm không ra đây.
    Mà sao thấy mấy đồng chí đứng máy CO2 lột trần nó ra mà cũng chẳng kính kiết gì mà làm việc ngày này qua ngày nọ / mình cũng hay lui tới mà có chi đâu ??????
    Lần sửa cuối bởi thuhanoi, ngày 02-01-2017 lúc 08:38:35 PM.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    49
    Được cám ơn 182 lần
           ở 125 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi chetaocnc Xem bài viết
    mạch china nó khiển công suất bằng tín hiệu gì anh digital hay analog
    mình có cái máy yueminlasesser 1390t mua của vạn sự lợi, giờ muốn thay cái nguồn với bóng bằng cái bộ này để cắt da cho nó nhanh với đỡ công làm phần cơ
    nhưng mà mình cũng ko hiểu là mạch suất tín hiệu nào, các bác có cao kiến gì không ah, ngon lành là em gắn mấy đầu cắt luôn

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    49
    Được cám ơn 182 lần
           ở 125 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thuhanoi Xem bài viết
    Mình nghĩ dùng control Tàu điều khiển nó được (hình như nó tuân theo chuẩn). Nôm na cho nó tín hiệu áp xác định công suất phát vào chân 2 (+) và 22 (-) [MAX 4V] / Chân 10 nối mass (chân 24) nó sẽ phát tia.
    Mà chơi loại hồng ngoại này nguy hiểm quá, phải tìm mua cái kính cho chắc, mà kính bảo hộ cũng tìm không ra đây.
    bác cứ cẩn thận quá đáng, em dùng máy laze co2 60w 3 năm nay bị bỏng nhẹ mấy phát ở tay, dạng kiến cắn thôi, do lấy phôi ra khỏi máy mà tia chiếu vào tay, cố định cái đầu ra của tia luôn cắm xuống thì sao mà bị gì được

6. Có 2 thành viên đã cám ơn hoahong102 cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi inhainha Xem bài viết
    Mình đã nhận hàng, xem lại thiếu cái đầu đen rồi

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    484
    Được cám ơn 190 lần
           ở 122 bài viết
    Các cụ vào machviet mua mạch convert pwm to analog để dùng cho bộ nguồn laser nếu controler ouput pwm http://machviet.com/index.php?route=...product_id=170
    Lần sửa cuối bởi h-d, ngày 03-01-2017 lúc 02:22:29 PM.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    484
    Được cám ơn 190 lần
           ở 122 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi thuhanoi Xem bài viết
    Hi, để em nó hoạt động được an toàn và hết năng lực - bác nào có hoặc dự định order những cái này cho mình ăn theo 1 cái nhé:
    Nếu nó như vậy là ngon nhất:
    Đính kèm 30115
    Hoặc như thế này cũng ok luôn
    Đính kèm 30116
    Thank
    cháu nó đây các cụ
    Click vào ảnh để xem ảnh lớn hơn. 

Name:	15870911_656851761151274_998424413_n.jpg 
Views:	3 
Size:	61.2 KB 
ID:	30231

10. Có 2 thành viên đã cám ơn h-d cho bài viết hữu ích này:

Thợ cả
    Cám ơn
    1,576
    Được cám ơn 1,032 lần
           ở 799 bài viết
    Bán không cụ hd?

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    484
    Được cám ơn 190 lần
           ở 122 bài viết
    có 5 cái em bị chấn lột hết rồi, để em tìm xem còn thì gửi bác Huề cùng cáp encoder

13. Thành viên đã cám ơn h-d cho bài viết hữu ích này:

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Ngày hôm nay chuẩn bị đi lấy hàng , tui là những người mua đầu tiên đúng giá , tại sao có 3 nguồn mà tại sao lại chỉ có 2 thấu kính ? ông giải thích như thế nào , làm ăn như vậy là không được.... Tui muốn đúng như thỏa thuận , tiền nhận đủ thì phải giao đủ hàng
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

15. Có 2 thành viên đã cám ơn Nam CNC cho bài viết hữu ích này:

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    Ngày hôm nay chuẩn bị đi lấy hàng , tui là những người mua đầu tiên đúng giá , tại sao có 3 nguồn mà tại sao lại chỉ có 2 thấu kính ? ông giải thích như thế nào , làm ăn như vậy là không được.... Tui muốn đúng như thỏa thuận , tiền nhận đủ thì phải giao đủ hàng
    Bác ah. Cái này mình cũng không muốn vậy đâu. Lúc nhập về mình đã post sẽ thiếu phụ kiện và sẽ thương luowngj lại với các bác. Nếu bác đồng ý lấy như thương lượng thì mình rất cám ơn. Nếu không đồng ý thì mình sẽ trả tiền lại, mong bác thông cảm. Mình đâu có bớt hàng giữ lại để làm gì.
    Lần sửa cuối bởi inhainha, ngày 04-01-2017 lúc 12:23:10 PM.

Nam Sờ Pín
    Cám ơn
    1,712
    Được cám ơn 3,655 lần
           ở 2,275 bài viết
    Lúc đầu bác nói thiếu phụ kiện người mua 20 bộ sau sẽ thiếu , thì việc thiếu như thế nào xử lí ra sao chẳng thấy nói gì , còn tui lên xem mẫu , đặt cọc đủ , thì khi nhận hàng phải đủ như hàng mẫu , tui là những ngườ mua đầu tiên trong 30 bộ đầu tiên thì phải đủ , còn bây giờ bác nói thiếu em mua 3 cái thì phải chịu thiếu 1 cái chẳng khác nào bác muốn em phải chịu và chấp nhận hoàn tiền , có phải chẳng nhiều người mua chấp nhận giá nên bác mạnh dạn bẻ kèo em .... bác làm ăn ra sao , bất nhất thế ??? tiền em có giao thiếu đâu mà buộc phải nhận hàng thiếu .... Chưa rõ ràng em vẫn chưa đi nhận hàng đây mặc dù đã hen em của bác .
    Nguyễn Hoàng Nam
    n_h_n2002@yahoo.com DT: 0908415648

Thợ bậc 7 CBNN's Avatar
    Cám ơn
    434
    Được cám ơn 358 lần
           ở 189 bài viết
    Trong 3 bộ này có 1 bộ của e và 1 bộ của bác CKD , bác inhainha để bộ thiếu phụ kiện cho ai? Trong khi lúc đặt cọc nói đủ bộ , tiền thì đặt cọc hơn một tháng rồi . Đến lúc lấy hàng mới nói thiếu đồ thương lượng ntn cũng chưa thấy nói . Không chịu thì trả lại tiền đơn giản vậy thôi sao ?
    ------------
    Thịnh CBNN 0937 237 bốn ba tám .

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Nam CNC Xem bài viết
    Lúc đầu bác nói thiếu phụ kiện người mua 20 bộ sau sẽ thiếu , thì việc thiếu như thế nào xử lí ra sao chẳng thấy nói gì , còn tui lên xem mẫu , đặt cọc đủ , thì khi nhận hàng phải đủ như hàng mẫu , tui là những ngườ mua đầu tiên trong 30 bộ đầu tiên thì phải đủ , còn bây giờ bác nói thiếu em mua 3 cái thì phải chịu thiếu 1 cái chẳng khác nào bác muốn em phải chịu và chấp nhận hoàn tiền , có phải chẳng nhiều người mua chấp nhận giá nên bác mạnh dạn bẻ kèo em .... bác làm ăn ra sao , bất nhất thế ??? tiền em có giao thiếu đâu mà buộc phải nhận hàng thiếu .... Chưa rõ ràng em vẫn chưa đi nhận hàng đây mặc dù đã hen em của bác .
    Chắc bác nhầm. Mình chưa hề nói sẽ giao 30 bộ đầu đủ phụ kiện cả. Mình chỉ nói là mình sẽ nhập nếu có tối thiểu 30 đơn hàng thôi. Việc thương lượng phụ kiện chỉ có thể làm khi mình chắc chắn còn phụ kiện như thế nào thôi bác. Ngay ở thời điểm đóng hàng về mình còn không rõ mình nhận được chính xác bao nhiêu cái đầu nữa mà. Còn việc thương lượng thì em mình đã điện cho bác ngay khi kiểm hàng xong. Nghe nói lại là em mình điện cho bác rất nhiều lần mà không thấy bác bắt máy, chứ không phải đến bây giờ mới nói cho bác. Mình không hề làm khó dễ hay bắt bẻ ai cả.

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 7 lần
           ở 6 bài viết
    Bác inhainha vui lòng xác nhận dùm bộ của em có thiếu thấu kính ko nhé vì em cũng đinh ninh sẽ đủ phụ kiện khi là 1 trong những người đặt đầu tiên. Em chỉ nghĩ ai mua 20 bộ sau mới thiếu phụ kiện thôi nên bác xác nhân sớm để mai em ghé lấy hàng như đã hẹn ! Cảm ơn bác !

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    6
    Được cám ơn 14 lần
           ở 6 bài viết
    Em cũng là những người chuyển tiền đầu tiên nhưng khi gọi lấy hàng bác ấy lại báo thiếu mất thấu kính, nói thì bác ấy bảo không lấy trả lại tiền, ea trong diễn đàn xác định mua để dùng chứ không phải để nghe câu không lấy thì trả lại tiền, nghe câu đó thấy buồn bác chủ topic nên suy nghĩ lại với những gì mình phát ngôn ạ, có đôi lời như vậy với bác

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    49
    Được cám ơn 182 lần
           ở 125 bài viết
    em thấy các bác nên bình tĩnh giải quyết, sao cứ nghĩ theo hướng tiêu cực rồi thay nhau ném đá, theo em trong chuyện mua bán chữ tín là cực kỳ quan trọng, nếu xảy ra chuyện ngoài muốn thì 2 bên thỏa thuận mỗi bên chịu thiệt 1 tý, tạo điều kiện cho nhau...
    chứ 1 bện nói nhất quyết phải như thỏa thuận mà làm khó bên kia thì đâu hợp tình, trong khi bên còn lại thì bảo nếu ko chấp nhận thì hủy giao dịch gủi lại tiền cũng ko hợp lý.
    Thôi thì bên bán khuyến mại votcher gì đấy, bên mua xue xoa đi có phải hai bên cùng vui vẻ ko

chuyện riêng tư tý: Hôm qua cái con Imac của mính màn hình tự nhiên chập chờn...gọi cho FPT 10 lần bị cúp máy, làn 11 có người nghe máy trả lời vu vơ, ah...ah chắc hỏng card màn hình hay hỏng màn hình rồi, hết bảo hành rồi, thay cái đó giờ 9-10 triệu hoặc hơn,blab blab. anh cứ lên mạng xem giá đi chứ bên tôi làm đắt đấy,thay có khi còn đắt hơn mua mới.....tức điên với kiểu phục vụ này,
    Em vào support tren Appple.com đặt lịch để appple gọi lại...đúng giờ hẹn một em giọng ngọt ngào từ mỹ gọi về 1 chào 2 hỏi 3 cảm ơn....tư vấn đủ kiểu trả lời mọi câu hỏi....thật dễ chịu....
    túm lại lời nói việc làm cách phục vụ tạo nên một công ty công nghệ giầu nhất toàn cầu APPLE còn FPT giờ đến dân việt nam còn chả buồn tin tưởng
    Lần sửa cuối bởi hoahong102, ngày 04-01-2017 lúc 03:12:02 PM.

Thợ bậc 7
    Cám ơn
    235
    Được cám ơn 200 lần
           ở 171 bài viết
    Vậy mình giải quyết như thế nào nếu người mua đặt 50 bộ mà chỉ có 30 đầu? Mình ưu tiên các bác là ưu tiên làm sao khi mà thời trong thời hạn cọc tiền thì hàng đã được cọc hết? Mình biết trong đây có rất nhiều bác là khách hàng thân thiết với mình nhưng mình đành phải phân chia như vậy chứ không còn cách nào tốt hơn cả. Rất mong các bác thông cảm.

Thợ bậc 3
    Cám ơn
    15
    Được cám ơn 7 lần
           ở 6 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi inhainha Xem bài viết
    Vậy mình giải quyết như thế nào nếu người mua đặt 50 bộ mà chỉ có 30 đầu? Mình ưu tiên các bác là ưu tiên làm sao khi mà thời trong thời hạn cọc tiền thì hàng đã được cọc hết? Mình biết trong đây có rất nhiều bác là khách hàng thân thiết với mình nhưng mình đành phải phân chia như vậy chứ không còn cách nào tốt hơn cả. Rất mong các bác thông cảm.
    Em nghĩ bác nên báo ngay cho moị người thông tin này ngay từ đầu, ngay từ clip test đã có thấu kính nên em cũng đinh ninh là đủ bộ nhưng giờ lại không có nên thất vọng thế thôi ! Những thông tin bác nói thiếu là thiếu dây dẫn tia chứ chưa bao giờ em nghĩ thiếu thấu kính cả bác ợ !!!
    Lần sửa cuối bởi hieunguyen81, ngày 04-01-2017 lúc 03:18:20 PM.

Trang 15 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 51314151617 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Linh kiện chế máy Laser đây
    Bởi thucncvt trong diễn đàn Cần bán
    Trả lời: 47
    Bài viết cuối: 01-07-2019, 07:06:07 PM
  2. Cần mua bộ thu phát Keyence và vài cái servo motor
    Bởi inhainha trong diễn đàn Cần mua
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 09-05-2017, 09:30:02 PM
  3. Nhờ các bác xem giúp
    Bởi mig21 trong diễn đàn Power
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 28-09-2015, 12:30:14 AM
  4. xin các bác xem giúp
    Bởi cnclaivung trong diễn đàn Phần mềm ART
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 21-08-2015, 10:15:40 AM
  5. [Hỏi]: Bộ điều khiển EZMC36I xài với motor nào các bác?
    Bởi ghoang trong diễn đàn Break Out Board, Controller
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 05-12-2014, 10:33:24 AM